Xin góp ý xây dựng diễn đàn

Nhờ các bạn góp ý để xây dựng diễn đàn tốt hơn nữa nhé

• Các chuyên mục đã hợp lý chưa?
  • Bạn có đề xuất gì cho các chuyên mục?
  • Đề xuất thêm cho các thẻ
  • Về cách thức hoạt động của thành viên
1 Like

Về nội dung tạm thời e chưa nghĩ ra. sau này sử dụng một thời gian có lẽ sẽ đề xuất thêm. Còn về thiết kế giao diện diễn đàn, logo Blender VN chắc cũng nên đưa vào chứ nhỉ :smiley: e thấy giao diện diễn đàn chưa có logo, câu slogan. màu sắc thì hơi tối tăm và đơn điệu, có cách nào cho nó bừng sáng hơn ko ta :smile:

Nên tổ chức một cuộc thi thiết kế logo và slogan nhỉ?

Mặc định nó là màu sáng như bên cgvn nhưng a đổi thành tối để online ban đêm ko bị chói mắt ấy mà :smiley:
Màu sắc có thể thay đổi được.

1 Like

À về nội dung thì chắc chắn anh Hà phải chuyển bộ tài liệu blender của a từ cgvn qua đây rồi :)))
Và anh cũng nên đăng bài giới thiệu khóa học online trên unica của a ngay trên này chứ ha :smiley:

Lâu quá e ko dùng Blender, nội dung giờ hok bik góp gì, nghe bảo mới ra bản 2.79 chưa có ai viết bài giới thiệu tin sốt dẻo này :smiley:

1 Like

Khi diễn đàn chạy ổn định thì a sẽ huy động mọi người cùng đóng góp để xây dựng bộ tài liệu đầy đủ hơn bộ đó

Mục đích a bán các video trên những trang như vậy là để lôi kéo những người chưa từng biết đến Blender và chưa tham gia group trên fb cũng như chưa biết đến blender.vn Tận dụng khản năng marketing của các trang bán video e ạ. Sau này a cũng sẽ làm nhiều video như vậy nữa để ko cần giới thiệu người ta cũng biết :slight_smile:

1 Like

Em thích màu tối thế này. Nhưng thêm tí cam đi anh. Blender chất lừ luôn ấy. Với lại thử thi thiết kế logo với slogan luôn.

1 Like

Làm theo giao diện Blender luôn nhỉ

A tính khi nào mở diễn đàn chính thức sẽ làm việc này để thu hút thành viên luôn

1 Like

Đúng rồi làm giao diện đen - cam như blender luôn

1 Like

Em thấy nên cho cái viền vào avatar hoặc làm gì đó khác để nổi bật avatar hơn, nền đen thé này khó nhìn avatar ạ

1 Like

có chỗ này thiếu dấu space :smiley:

thumbnail bài viết trong danh sách bài em nghĩ nên cho nhỏ lại để bớt chiếm diện tích anh ạ, mỗi bài chiếm dài quá thì phải kéo nhiều

1 Like

A tìm mãi mà chưa thấy chỗ sửa. Chắc do bản ngôn ngữ tiếng Việt
update: ngon rồi

1 Like

Bé quá sợ ko thấy gì :smiley:

ví dụ của trang gamedev.net

1 Like

bản dịch này chắc cần sửa lại tí

bên máy em khi vào trang cá nhân thì avatar bị cắt hình, ko biết mọi người có bị không

Uhm, bọn này dịch lởm quá.

1 Like

1 Like

Đã sử lý ok, do cái vòng

1 Like