Lập nhóm triển gamedev cho Blender.VN

Chào mọi người. Mình là Mạnh, được anh @HaNguyen giao nhiệm vụ phát triển mảng gamedev cho BlenderOnline, là một trong những admin của nhóm facebook.

Nhận thấy rằng làm game là một trong những quan tâm lớn của anh em Blender nên mình muốn kết nối với mọi người nhiều hơn.

Mình đã lập một nhóm chat trên Blender.vn để cùng nhau trao đổi về làm game, bạn nào có hứng thú thì trả lời với nội dung như sau để mình add vào nhóm nhé:

• Tên thật
  • Chuyên ngành chính (việc mà bạn làm hàng ngày)
  • Kỹ năng Blender
  • Hoạt động gamedev: ví dụ hay đọc bài về làm game, có ý tưởng game, yêu thích làm game, …
3 Likes

Name: Trần Minh Phúc
Job: Thiết kế ấn phẩm 2D, Code giao diện website
Blender level: Above beginner
Gamedev: Indie game development

1 Like

Tên: Phan Văn Sửu
Chuyên ngành: modeling, rigging, animation
Kỹ năng Blender: modeling, rigging, animation
Hoạt động gamedev: thích làm game.

1 Like

Chào bạn. Mình đang học về Model nhân vật game và hoạt hình bằng Blender. Rất mong được giúp đỡ của anh em. Cám ơn anh em nhiều ạ.
Họ tên: Phạm Trọng Hà
Nghề nghiệp: Thủ kho
Kỹ năng Blender: cơ bản
Hoạt động gamedev: Đang học Model nhân vật game

1 Like

Tên: Nguyễn Trần Khánh Linh
Nghề nghiệp: trong tương lai là sinh viên khoa khoa học máy tính.
Kỹ năng: blender cơ bản
Thích design, làm và chơi game.

1 Like

tên:Nguyễn Hoàng Hà
nghề nghiệp: học sinh :smiley:
kỹ năng: blender cơ bản
hoạt động game dev: đang học sculpting game charaters

1 Like

Mình đã add bạn Trần Minh Phúc và Phan Văn Sửu nhé, sẽ add thêm bạn Nguyễn Hoàng Hà.

2 thành viên còn lại do mới đăng ký nên mình tạm chưa add, các bạn hoạt động trên diễn đàn nhiều hơn nhé.

1 Like

Cho e tham za zới.
Họ tên:trương hồng loan
Nghề nghiệp: sinh ziên
Em làm đc modeling. nhà cửa nội ngoại thất

1 Like

Đã add bạn Trương Hồng Loan nhé.
_
Mình sẽ chi tiền cho một dự án nhỏ khởi đầu có sự tham gia của các artist trong BlenderOnline.

Mục tiêu: tạo ra một nhóm artist nhỏ chuyên làm về mảng game trong BO, làm việc trực tiếp với mình (CEO công ty công nghệ Game/VR/AR đang khởi nghiệp), GameDevSpot.net (các dự án game đang được ae bên này phát triển cũng rất sôi động), và nâng cao tay nghề đồ họa game cho ae artist.

Kế hoạch dự án này đang dần được triển khai, mọi người theo dõi các thông tin mới nhé.

1 Like

Cho e tham gia với
Họ tên: Nguyễn Lương Nam
Nghề nghiệp: Sinh viên chuyên ngành lập trình
Blender: e chỉ biết qua. Chưa có nhiều kỹ năng

1 Like

Em xin được góp sức với mọi người nếu được ạ
Tên : Đào Thăng Long
Chuyên ngành : Sinh Viên
Kỹ năng Blender: Model nhân vật ( đơn giản ) , đồ vật nội thất, rigging
Hoạt động gamedev: yêu thích phát triển cốt truyện, ý tưởng thiết kế nhân vật
Ngoài ra em cũng biết một chút tiếng Anh , mong được góp sức cùng mọi người

1 Like

Hoàng Đình Trung
Developer
Có thể modeling
Thích làm game nhưng cv hiện tại k liên quan tới game . Có thể code. Logic.

• Giang
  • Đi học, chơi game
  • Mới, đăng bài hỏi suốt ngày
  • Hoạt động gamedev: chơi, test, viết tài liệu, đóng góp ý
1 Like

Mình cũng mong được góp chút sức.
Tên: Âu Đức Tài
Việc chính: Freelancer lĩnh vực Audio/Video (thu âm edit và mix này nọ)
Blender: Modeling và làm texture thôi ạ. :sweat_smile:
Hoạt động game dev: Mình đang tập sculpt người, và đi lưới. Hướng đi của mình là tạo model càng ít lưới càng tốt mà vẫn giữ chất lượng.
Xin hết.

1 Like

Xin chào mọi người
Mình tên là: Bùi Văn Hanh
Công việc: Thiết kế đồ họa 2D
Sở thích: thích làm phim hoạt hình, tạo nhân vật, animation

2 Likes

Tên thật: Nguyễn Trung Hiếu
Ngành: Học sinh
Kỹ năng Blender: Dựng basic mesh và sculpt chi tiết bằng plugin (Băn khoăn nên lên màu bằng phần mềm nào)
Hoạt động gamedev: Dựng và sculpt 3D assets (không màu), có ý tưởng làm game, có tìm hiểu nhiều về các indie dev, đọc những bài blog trên Unity và đang tìm kiếm, học hỏi trong một số lĩnh vực như thiết kế môi trường, lối kiến trúc (Viking, phố cổ), định hướng phát triển

Tái bút: Anh có thể liên lạc qua facebook để xác nhận danh tính em đang active trên diễn đàn (mong anh thông cảm vì xem lâu rồi nhưng giờ mới lập nick). Chúc anh em một buổi tối ngon giấc!

2 Likes

Sáng thứ 2 tuần sau ngày 30/7 lúc 10h30 mình sẽ có buổi thuyết trình trước nhà đầu tư Hàn Quốc, HN và HCM của Vietnam Silicon Valley, đây là vòng tuyển chọn cuối cùng trước khi bước vào chương trình cấp vốn và hợp tác với nhiều tổ chức, cá nhân trong hệ sinh thái khởi nghiệp.

Sẽ cố gắng xây dựng tốt công ty để hợp tác làm game với anh em BlenderVN.

4 Likes

Chào các bạn.
Mình là Nguyễn Quang Huy,
Chuyên ngành chính: unity dev, project manager.
Kỹ năng blender: biết cài phần mềm😁
Hoạt động về game: Dev, lên ý tuởng, nghiên cứu tính năng mới của U, thích làm game :yum:

2 Likes

Hi @Huy_Nguyen, vì bạn mới tham gia Blender.VN nên mình tạm thời chưa add bạn vào group chat.
Bạn có thể kể qua về những dự án đã làm có được không? Có thể gửi tin nhắn riêng cho mình nếu không tiện tiết lộ public.

Mình trước làm 1 số dự án như tower defend, game solid spider vv…, hiện tại làm RnD tại Viettel, chủ yếu làm mô phỏng, giả lập, tensorFlow
Mình hi vọng được join vào group để được giao lưu, trao đổi ý tưởng lẫn kinh nghiệm làm việc.

1 Like