Blender không thễ render trên GPU AMD

Máy của em dùng RX570 (driver ver 20.2.1) window 10 đã update đầy đủ, Blender ver 2.82, cứ mõi lần render bằng cycles dùng gpu là bị đơ,sau đó thì crash, em phải dùng task manager đễ tắt, còn render bằng cpu thì bình thường(CPU G3220) em tìm trên mạng nhiều lần nhưng vẫn không hết, mong mọi người giúp,đã thử clear drive và cài lại win

Với Nvidia cần CUDA thì AMD cần kiến trúc GCN. Blender yêu cầu GCN 1 trở lên. Đây là danh sách các card của AMD, bạn kiểm tra xem card của bạn có đạt yêu cầu không?

Cài và cập nhật hệ điều hành phiên bản mới nhất
Cài đặt drive đầy đủ, kiểm tra xem nó có chạy với Blender không.
Blender đã hỗ trợ hầu hết các card đồ họa hiện có trong 10 năm trở lại đây rồi. Tất nhiên, cũ quá thì ko ai còn dùng nữa

cảm ơn anh. em thử cài driver cũ nhưng vẫn không được, sau đó em clear hết driver và cài driver bằng window thì render lại bình thường. Em nhớ lúc blender 2.8 ra mắt, vẫn render bình thường sau đó em up drive mới thì bị lỗi render, em nghỉ là do driver nên đời amd và blender update nhưng tới giờ vẫn lỗi, em thử dùng bản driver lúc 2.8 ra mắt nhưng vẫn lỗi, em đã thử cài lại window nhưng vẫn vậy, chắc đợi amd và blender update tiếp thôi :confused: